Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-:-:-Quên-:-:-

Go down

-:-:-Quên-:-:- Empty -:-:-Quên-:-:-

Bài gửi by Admin Wed May 11, 2011 1:26 pm

Trời lại lất phất mưa nữa.

Cũng chỉ còn gần 1 tháng nữa thôi!

Dù sao thì đối với mình cũng chẳng quan trọng ... vì biết chắc chắn một điều là sẽ ko có phép màu và điều ước đâu nhỉ.

"Đừng cố gắng quên đi điều mà bản thân biết rõ là ko thể quên được, nó chỉ khiến nỗi nhớ lại tràn về càng nhiều thôi!"

Vẫn như mọi lần, vẫn cái giọng ko có tí cảm xúc nào và cả đôi mắt luôn nhìn về nơi nào đó xa xăm lắm. Shinigami bỗng nói lên điều đó như thể cố nhắc nhở mình ... Cô bé là thế, lúc nào cũng có gì đó khác với mọi người khác và làm mình phải suy nghĩ.

Chẳng biết tình cảm mình dành cho ng ta là như thế nào, đó có phải là tình yêu ko? Thậm chí vì sao và từ khi nào tình cảm ấy cứ ngày một lớn dần trong trái tim, nơi đã một thời từng bị phủ đầy bởi giá lạnh, mình cũng ko biết nữa ...

Chỉ biết một điều là đã nhiều hơn một lần cố gắng quên đi tất cả ... đã từng xóa đi tất cả mọi thứ liên quan đến ng ấy, từ hình ảnh đến Nick Y!M rồi số Điện thoại, những tin nhắn ... và hy vọng cuộc sống cũng như thời gian rồi sẽ xô đẩy mình về một hướng khác. Thế nhưng cứ như một trò đùa dai của số phận nghiệt ngã, trói chặt trái tim mình với tình cảm ấy, với những kí ức ấy, với người con gái ấy.

Suy cho cùng thì chắc có lẽ đây là hình phạt cho sự lạnh nhạt, thờ ơ trước tình cảm của người khác. Ng ta nói sống ở đời gieo nhân nào sẽ gặt được quả ấy, và giờ thì mình đã hiểu.

Cũng chính từ đó mà mình lại nhận ra một sự thật phũ phàng của cuộc sống: "Thời gian chẳng giúp ích được gì cả, một khi đã ko thích một cái gì, thì dù có bao nhiêu thời gian đi nữa cũng ko thể làm họ thích nó được"

Người ta cứ bảo rằng khi nhìn thấy sao băng và ước một điều ước thì nó sẽ thành sự thật ... Mình đã từng tin như thế cho đến khi nghe Shinigami nói rằng:

"Sao băng là những giọt nước mắt của nữ thần may mắn ... nó vừa mang phép màu của sự may mắn, nhưng cũng chất chứa nỗi buồn trong đó. Vì vậy sao băng sẽ khiến điều ước của con người thành sự thật, nhưng nó cũng sẽ lấy đi một thứ gì đó quý giá"

Đúng là mình đã mất đi nhiều thứ hơn là được từ điều ước hôm ấy! Nhưng mình ko hối hận vì chính cái thứ mình được ấy đã thay đổi mình rất nhiều ... biết quý trong những thứ mình có, quý trọng những gì người khác trao cho mình, biết nâng niu tình cảm mà ng khác dành cho mình.

Có người hỏi vì sao mình luôn là người ở lại cuối cùng, luôn ở phía sau mọi người ... đơn giản chỉ vì mình ko muốn ai đó bị bỏ lại phía sau, nếu có thì người đó sẽ là mình chứ ko phải ai khác. Cảm giác bị bỏ rơi rất là khó chịu và nó luôn đi kèm với sự cô đơn ... Mình ko muôn điều đó xảy ra tí nào, ít I là đối với tất cả mọi ng xung quanh. Shinigami đã cho mình cảm nhận được điều ấy.

Đây có lẽ sẽ là lần cuối cùng mình viết ra những dòng cảm xúc như thế này ... Bởi vì ...

Shinigami đã nói với mình điều này trước khi cô bé đi:

"Đừng bỏ cuộc! Vì việc đó đồng nghĩa với việc chạy trốn thực tại, sẽ chỉ khiến trái tim thêm đau khổ thôi. Nếu tình yêu đó đủ lớn, hãy dùng nó như là nguồn sức mạnh và mục tiêu để vươn lên trong cuộc sống"

Đúng vậy, đó là một món quà của số phận. Tại sao lại từ chối?

Admin
Admin
°•:ღ•°Admin°•:ღ•°
°•:ღ•°Admin°•:ღ•°

https://c2kiss.forumvi.com